Triển vọng từ mô hình trồng cây măng tây ở TP Hạ Long
Tại TP Hạ Long, mô hình trồng cây măng tây của hộ gia đình ông Nguyễn Đình Giang, thôn Trại Me, xã Sơn Dương (TP Hạ Long) hiện được coi là mô hình phát triển đầu tiên và lớn nhất. Với mô hình mới mẻ này, hứa hẹn sẽ đem lại nguồn thu nhập cao cho gia đình ông; đồng thời, mô hình này rất có triển vọng để mở rộng cho nhiều hộ gia đình nông dân khác áp dụng.
Tin tức khác
- Xã Hòa Bình tổ chức thăm, tặng quà các gia đình chính sách, gia đình người có công với cách mạng trên địa bàn
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Về việc phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu thực hiện gói thầu: Lập nhiệm vụ Khảo sát địa hình phục vụ lập Quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 Khu trung tâm xã Hòa Bình, thành phố Hạ Long
- Về việc phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu thực hiện gói thầu: Lập Nhiệm vụ Quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 Khu trung tâm xã Hòa Bình, thành phố Hạ Long
- Thông báo công khai lấy ý kiến với nhiệm vụ Đồ án quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 Khu trung tâm xã Hòa Bình, thành phố Hạ Long/